Tag Archives: tư vấn đấu thầu

Hỏi về chi phí thuê tư vấn lập hồ sơ mời thầu, đấu thầu

Xin hỏi dự án được sở xây dựng giao cho ban quản lý dự án mời thầu và trình kết quả đấu thầu cho sở xây dựng phê duyệt nhưng ban quản lý không đủ năng lực lập hồ sơ mời thầu, tổ chức đấu thầu nên thuê một đơn vị tư vấn làm hồ sơ mời thầu và tổ chức đấu thầu. Vậy chi phí mà ban quản lý dự án phải trả cho đơn vị tư vấn được tính như thế nào ? Cảm ơn luật sư!

Tiêu đề quyết định phê duyệt kết quả lựa chọn nhà thầu

Chào luật sư! tôi có vướng mắc mong được phúc đáp như sau : Theo quy định tại Khoản 2 điều 56 nghị định 63/2014/nđ-cp ngày 26 tháng 06 năm 2014, khoản 2 điều 17 thông tư số: 58/2016/tt-btc ngày 29 tháng 03 năm 2016 của bộ tài chính về quy trình chỉ định thầu rút gọn thì sau khi có kết quả thương thảo hợp đồng, chủ đầu tư tiến hành phê duyệt kết quả lựa chọn nhà thầu,

Thành viên tổ chuyên gia có được tham gia vào tổ thẩm định trong đấu thầu?

Thưa luật sư cho tôi hỏi. công ty tôi đang tiến hành đấu thầu chào hàng cjanh tranh rút gọn đối với gói thầu mua sắm hàng hóa. Tôi đang là thành viên trong tổ chuyên gia thì có thể tham gia vào thành viên trong tổ thẩm định được không ạ? Cảm ơn luật sư!

Hoàn trả bảo đảm dự thầu trong trường hợp nào?

Thưa luật sư, xin luật sư cho tôi hỏi bên tôi vừa tổ chức xong đấu thầu, đã lựa chọn được nhà thầu trúng tuyển, nhưng đến lúc thông báo cho nhà thầu đến ký hợp đồng thì họ từ chối. Vậy thì bên mời thầu có phải trả lại bảo đảm dự thầu cho họ hay không? Cảm ơn luật sư đã tư vấn!

Yêu cầu đối với thành viên tham gia tổ thẩm định đấu thầu là gì?

Kính thưa luật sư, công ty tôi có nhu cầu thành lập tổ thẩm định đấu thầu, tôi muốn hỏi những điều kiện của thành viên tham gia là gì? Cần phải có điều kiện mấy năm công tác trong lĩnh vực này? Kính mong sự tư vấn. Cảm ơn luật sư!

Hợp đồng trọn gói có được lập phụ lục hợp đồng để thay đổi giá không?

Thưa luật sư, xin hỏi: Công ty tôi là bên chủ đầu tư, đã lựa chọn xong nhà thầu và đã ký kết xong hợp đồng. Hợp đồng xây dựng dưới hình thức là hợp đồng trọn gói. Trong quá trình xây dựng, phát sinh thêm khối lượng công việc ngoài hợp đồng thì bên tôi có thể thỏa thuận tiến hành lập phụ lục hợp đồng với bên nhà thầu được không? Cảm ơn luật sư đã tư vấn!

Yêu cầu nhà thầu thu hồi vốn trong đấu thầu khi nào?

Chào Luật sư, Tôi muốn hỏi nội dung sau: – Điều 7 mục d luật đấu thầu số 43/2013/QH13 quy định điều kiện phát hành HSMT là có nguồn vốn cho gói thầu được thu xếp theo tiến độ thực hiện. – Thông tư số 11/2016/TT-BKHT ngày 26/7/2016 và mẫu hồ sơ mới thầu EPC mục CDNT2 của bang dữ liệu đấu thầu chỉ nói chung và nguồn vốn, không có chi tiết Như vậy trong HSMT có được yêu cầu nhà thầu thu xếp vốn không và như vậy có vi phạm luật không? Cảm ơn luật sư!

Đấu thầu lần 2 nếu có nhà thầu trúng thì vốn ngân sách có được cấp lại trong năm không?

Xin chào xin giấy phép! Tôi có vài thắc mắc về kết quả đấu thầu mong được giải đáp. Trong hồ sơ thầu yêu cầu 1 kỹ sư tốt nghiệp ĐH 5 năm, nhưng doanh nghiệp tôi chỉ đáp ứng được 1 kỹ sư đại học tốt nghiệp 4 năm 10 tháng (thiếu 2 tháng tính đến thời điểm đấu thầu) nếu được xét cộng với bằng cấp cao đẳng thì trên 5 năm.

Các nhà thầu thông thầu với nhau thì xử lý như thế nào?

Thưa luật sư! Tôi có một câu hỏi muốn nhờ công ty hỗ trợ tư vấn. Ban quản lý dự án a tổ chức mời thầu chào hàng cạnh tranh gói thầu mua sắm thiết bị y tế. Trong hồ sơ yêu cầu có yêu cầu các nhà thầu cần nộp bảo lãnh dự thầu 5.000.000 đồng.